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   JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

   OFISI YA RAIS 

Simu Na: +255 (026) 2963630                 Menejimenti ya Utumishi wa Umma       

Nukushi:  +255 (026) 2963629                                                na Utawala Bora,                          

Barua Pepe: ps@utumishi.go.tz                           Jengo la Taaluma Na. 1, 

Tovuti:http://www.utumishi.go.tz      Chuo cha Masomo ya Biashara na Sheria, 

          Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM), 

          18 Barabara ya Mkalama, 

          S.L.P. 670,                                                    

          40404 DODOMA. 
 

TAARIFA KWA UMMA 
 

WANAFUNZI WILAYANI MASWA WANUFAIKA NA MPANGO WA 

KUNUSURU KAYA MASKINI 

 

Wanafunzi wenye umri wa miaka 6 hadi 18 kutoka kwenye kaya maskini 

wilayani Maswa mkoani Simiyu wamenufaika na ruzuku inayotolewa na 

Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini kwa kutumia sehemu ya ruzuku hiyo 

kununulia vifaa vya shule vinavyowawezesha kupata elimu bora. 

Hayo yamesemwa na Katibu Tawala Mkoa wa Simiyu Bw. Jumanne A. 

Sagini kupitia taarifa yake aliyoiwasilisha kwa Kamati ya Kudumu ya Bunge 

ya Utawala na Serikali za Mitaa wakati wa ziara ya kamati hiyo yenye lengo 

la kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Ofisi ya Rais – 

Utumishi na TAMISEMI. 

Bw. Sagini amesema, uwepo wa TASAF umechangia ongezeko kubwa la 

uandikishwaji watoto shuleni, hivyo  watoto wenye umri wa miaka 6 hadi 18 

kutoka kwenye kaya maskini wameweza kuandikishwa shule na 

mahudhurio yao ni zaidi ya asilimia 80. Pia, ameeleza kuwa TASAF 

imepunguza wimbi la ajira za watoto waliopo katika kaya maskini.  

Aidha, Bw. Sagini ameongeza kuwa kaya 6,120 sawa na asilimia 52 ya 

walengwa wa TASAF katika Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi 

wamewezeshwa kulima pamba ekari 8,712 katika msimu wa 2017/2018. 

Akizungumza na wananchi na wanafunzi wa shule ya Nyalikungu 

Sekondari, Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Utawala na 

Serikali za Mitaa Mhe. Jason Rweikiza (Mb) amewataka wanafunzi 
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kuzingatia masomo ili ruzuku inayotolewa na TASAF iwe na manufaa kwa 

maendeleo yao na taifa kwa ujumla. 

Pia Mhe. Rweikiza ametoa wito kwa wanufaika wa Mpango wa Kunusuru 

Kaya Masikini mkoani Simiyu kuhakikisha wanatumia vizuri pesa 

wanayoipata kupitia TASAF na kuwataka kuiga mfano mzuri wa Bi. Monica 

Kwilasa ambaye ametumia vema pesa anayopatiwa na TASAF kwa  

kujenga nyumba nzuri. 

Kwa upande wake, mnufaika huyo wa kaya maskini Bi. Monica Kwilasa 

ameishukuru Serikali kwa kuwapelekea Mpango wa Kunusuru Kaya 

Maskini ambao umemuwezesha kuwanunulia wajukuu zake sare za 

shule,kuendesha biashara ya mama lishe na hatimaye kujenga nyumba 

yake. 

Naye, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, UTUMISHI na Utawala Bora, Kapteni 

(Mstaafu) Mhe. George H. Mkuchika (Mb) amewaeleza wananchi na 

wanafunzi wa Nyalikungu Sekondari, kuwa lengo la ziara ya Kamati ya 

Kudumu ya Bunge na Utawala na Serikali za Mitaa ni kujiridhisha na 

matumizi ya pesa za Serikali zinazotolewa na TASAF. 

Akiwahasa wanufaika wa TASAF, Kapteni (Mstaafu) Mhe. George H. 

Mkuchika (Mb) amewataka wananchi na wanafunzi wa Nyalikungu 

Sekondari kuhakikisha fedha za uhawilishaji wanazozipokea toka TASAF 

zinatumika kwa manufaa na zinawasaidia kuwaondoa katika hali ya 

umaskini. 

Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini unatekelezwa katika Wilaya zote Tano 

za Mkoa wa Simiyu ambazo ni Bariadi, Maswa, Busega, Meatu na Itilima. 

Aidha, katika Mkoa wa Simiyu jumla ya Vijiji 329 vyenye Kaya 41,575 

zilizosajiliwa katika Mpango. 
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